
TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI. 
 

UTANGULIZI 

Ndugu Waandishi wa habari, Karibuni kwenye mkutano huu mfupi ambao 

lengo lake ni kutoa taarifa yetu fupi kuhusu ukweli uliojificha kuhusu kitendo 

kilichopelekea Mh. Rais Dk. John Pombe Magufuli kutengua uteuzi wa Waziri 

wa Mambo ya Ndani, Charles Kitwanga. 

 

Tunaamini kwa uwezo mliona kama waandishi wa habari, taarifa hii itafikia 

umma wa Watanzania kama ilivyokusudiwa. 

 

UFAFANUZI 

Kama mnakumbuka mnamo tarehe 20 Mei mwaka huu, Rais Dk John Pombe 

Magufuli alichukuwa uamuzi wa kutengua uteuzi wa Waziri wa Mambo ya 

Ndani, Charles Kitwanga ambaye pia ni Mbunge wa Misungwi kwa kosa la 

kwamba Mhe. Kitwanga aliingia bungeni akiwa amelewa. 

 

Sisi wananchi wa Jimbo la Misungwi tumesikitishwa sana na taarifa na uamuzi 

huu kwa kuwa tunaamini kuwa kuna dhamira iliyojifika iliyopelekea Mhe Rais 

kufanya maamuzi haya. Ukweli ni kwamba huu ulikuwa mpango wenye 

dhamira ovu na uliogubikwa na uongo mwingi ukilenga kumchonganisha 

Mbunge wetu na Mhe. Raisi uliopangwa na waovu wachache ambao 

wamebanwa na Serikali hii ya Awamu ya tano kupitia wizara hiyo nyeti kwa 

usalama wa nchi. 

 

Itakumbukwa kuwa, Mhe Charles kitwanga alinadiwa na Mhe Rais na 

wanaCCM na baadae kupigiwa kura kwa wingi na wananchi wa Misungwi kwa 

ajili ya uwezo wake na dhamira yake njema ya kulinda taifa letu. Sisi 

wananchi wake, tunaamini katika uwexo wake, uadilifu wake na nidhamu ya 

kazi aliyonayo, hatuna mashaka na hili.  

 

Baada ya kuteuliwa na Mhe Raisi kama Waziri wa mambo ya ndani, amekuwa 

muadilifu na kafanya mengi katika kuimarisha usalama na kufanya maamuzi 

yengi mazuri kwa maslahi ya taifa. Hili lilimtengenezea maadui wengi ndani ya 

serikali, ndani na nje ya CCM, mtandao wa dawa za kulevya, walioachishwa 

kazi NIDA na Uhamiaji. Watu hawa ndio waliochochea na kutengeneza 



mkakati wa kumchafua Mhe Kitwanga na walikuja dodoma kuhakikisha 

dhamira yao ovu inatimia. 

 

USHAHIDI WETU 

Miongoni mwetu tulikuwa mjini Dodoma pamoja na madiwani wa Jimbo la 

Misungwi ambao tulikwenda kumtembelea Mbunge wetu bungeni, 

tulizungumza mengi kwa ajli ya jimbo letu na katika kikao chetu hapakuwa na 

chembe ya kilevi chochote na hata kesho yake alipoinga bungeni alikuwa 

mzima wa afya ya kimwili na akili timamu na tunawahakikishieni kuwa 

Kitwanga hakuwa amelewa. 

 

Ndugu waandishi wa habari asubuhi ya tarehe 20 tulielekea bungeni kwa 

mwaliko wa Charles Kitwanga, tukiwa sehemu ya mualiko uliowajumuisha 

Madiwani wa jimbo lake tukiwa tumeambatana naye tukaingia ndani ya 

ukumbi wa bunge,tukashuhudia anajibu swali,baada ya kujibu swali la 

mbunge Sakaya,tulitoka nje na kupiga picha na madiwani wote wa Misungwi 

waliokuja kumtembelea Dodoma. 

 

Baada ya zoezi la kupiga picha kukamilika pale nje ya ukumbi wa Bunge, 

tulitoka na kuelekea Chuo Kikuu cha Dodoma (UDOM) kwa lengo la 

kututembeza maeneo yote ya Dodoma , lakini ilipofika jioni wakati tukirejea 

nyumbani tukiwa naye, ghafla tukaona habari zikisambazwa kwenye mitandao 

ya kijamii kuwa Waziri Kitwanga amevuliwa uongozi kwa kuwa alionekana na 

Waziri Mkuu akiwa amelewa. 

 

Ndugu wanahabari , tulishangazwa wote kwani tulikuwa tumekaa naye pale 

nyumbani kwake Dodoma (site 2) tukipata chakula cha usiku ,alionekana 

kutoaamini na hata madiwani pia na wengine ambao tulikuwepo hapa 

nyumbani kwake hatukuamini. 

 

Tunachosema ni kwamba waziri Kitwanga hakulewa kama ambavyo 

imepotoshwa, bali alikuwa ni mkakati wa kumchafua na kuhakikisha 

andavuliwa wadhifa wake ili watu hawa waendelee kufanya maovu yao. 

Mtandao wa dawa za kulevya, pamoja na wale waliokuwa wanamshutumu 

kwamba amehusika kuondolewa kwao kazini wakiwemo Watu wa NIDA, 

Mbunge wa Jimbo la Chalinze, Ridhiwani Kikwete, Mfanyabiashara Said 



Lugumi pamoja na kundi mafisadi waliokwapua mabilioni ya fedha NSSF. Pia 

na baadhi ya wabunge wa CCM na Upinzani ambao walikuwa hawafurahishwi 

na kasi ya utendaji kazi wa Kitwanga katika Wizara ya Mambo ya ndani. 

 

Kwa niaba ya wananchi wenzetu tunamuomba na kumtahadharisha Mhe. Rais 

awe makini na makundi la wafanyabiashara wa madawa ya kulevya, pamoja 

na lile kundi la wanamtandao masalia ndani ya CCM na serikalini na kwenye 

vyombo nyeti vya ulinzi na usalama, ambayo kwa ujumla yalikuwa na mkakati 

kabambe wa kuhakikisha wanamtenganisha na kumpotosha Mhe Raisin a 

kumjaza habari zisizo za kweli. 

 

Ndugu waandishi wa habari, kilichotushangaza zaidi baada tu ya Kitwanga 

kuvuliwa madaraka yake ya uwaziri, kuna watu walianza kufanya sherehe 

wakishangilia hususani wale waliovuliwa madaraka NIDA pamoja na 

NSSF,Uhamiaji na wale wanaotuhumiwa kuhusika na madawa ya kulevya. 

 

Ndugu waandishi wa habari, tunajua namna kundi la Said Lugumi, Ridhiwani 

Kikwete na kampuni yao walivyokuwa wanadhamini kwa mbinu za kifedha 

katika vita hii ya kitwanga ili aondolewe, lakini baada ya kuondolewa, 

wakajifanya kutoa taarifa ya kushangazwa kuondolewa kwake, Kitwanga 

amekuwa mtumishi wa serikali akiwa mtumishi mwandamizi benki kuu 

Tanzania (BOT),amekuwa mbunge na Naibu waziri kwa miaka 10,lakini hata 

siku moja hakuwahi kuonekana amelewa.  

 

Ni muadilifu na ana nidhamu ya kazi, na nidhamu hii ndiyo iliyomfanya 

aaminiwe na kupewa dhamana hii. 

 

MAAZIMIO YETU 

 

=Tunaliomba Bunge kumuomba radhi Mhe. Charles Kitwanga kwa 

kumdharirisha mbele ya wapiga kura wake wa Jimbo la Misungwi familia yake 

pamoja na watanzania wote waliokuwa wanaamini utendaji wake kupitia 

video iliyochezewa na wataalamu wa IT katika studio za Bunge ili kufanikisha 

lengo la kumuonyesha Kitwanga kuwa alikuwa amelewa bungeni. 

 

=Tunamuomba Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa ambaye ndiye Kiongozi Mkuu 



wa Serikali bungeni atoe uthibitisho wa kikemia unaotanabaisha wazi kama 

Kitwanga alikuwa katumia kilevi wakati akiwa bungeni maana hakuna kipimo 

chochote kilichofanyika kudhibitisha uvumi huu. 

 

=Tunaliomba Bunge lifanye uchunguzi na kubaini wale wote walisambaza ile 

video inayoonyesha Kitwanga akiwa anaongea na kuonekana amelewa wakati 

kiuhalisia hakulewa na alijibu maswali yote vizuri 

 

=Tunaliomba Bunge kuchunguza idara ya habari ya Bunge pamoja na studio 

ile ya Bunge ambao wamehusika na kuhariri ile picha ya video iliyokuwa 

inasambazwa kwenye mitandao ya kijamii. 

 

=Tunahoji uhalali wa kumvua mtu madaraka kwa sababu ya ulevi bila 

uthibitisho wa daktari ambaye kisheria ndiye mwenye mamlaka hayo 

kugundua kilevi cha mtu. 

 

= Tunaomba Watanzania wote waliosikitishwa na taarifa hizi wajue tu 

kwamba ile video ambayo imemtia hatiani Kitwanga ilihaririwa kwa ustadi 

mkubwa kupitia wafanyakazi wa Bunge ambao wanapitia zile asadi za bunge 

pamoja na baadhi ya wafanyakazi wa serikali kwenye vyombo vya ulinzi na 

usalama ambao hawakupenda kitwanga aendelee kuwa pale ,kwa nia ya 

kumhujumu na sasa wanasema kwenye vyombo vya habari ili kuhalalisha 

uhujumu huo. 

 

=Tunaomba mamlaka ya mawasiliano Tanzania (TCRA) kuangalia picha 

zinazosambazwa kwenye mitandao ya kijamii dhidi ya Mhe Mbunge wa 

Misungwi ambazo zinaonekana kumchafua wachukue hatua dhidi ya watu hao 

kwani kisiasa zinaendelea kumchafua na kumharibia kwa wapigakura 

wake,familia yake,mama yake mzazi ,ndugu zake . 

 

=Tunajiandaa kuchukua hatua kwa Bunge za kisheria kama watashindwa 

kuthibitisha tuhuma hizo dhidi ya Charles Kitwanga ambazo tunaamini 

zimetengenezwa kwa maslahi ya makundi yanayompinga ndani ya Serikali 

wakiwemo mtandao wa dawa za kulevya. 

 

Pia tunamuomba Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kuwa makini 



kundi la wanamtandao walio ndani ya serikali ambalo linaongozwa 

wahafidhina wasio taka mabadiliko ndani ya serikali . 

 

Imeandaliwa na madiwani wa Jimbo la Misungwi pamoja na wakereketwa wa 

jimbo hilo. 
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